Air masu kwalliya sun zama muhimman kayan aiki a cikin gidaje da yawa da wuraren aiki, suna bayar da madadin ingantaccen tsari da kuma samar da ingantacciyar hanya zuwa ga iska. Koyaya, kawai sayan mai sandar iska bai isa ba don tabbatar da hakan a mafi kyau. Amfani da kyau, Matsayi na dabaru, da tabbatarwa na yau da kullun sune maɓallin matsakaicin sanyaya da tsawan Lifespan na rukunin ku. Wannan post din blog zai jagorance ku ta hanyoyi mafi inganci don amfani da sanyayarku, yana tabbatar da cewa ku sami mafi yawan jarin ku.
Matsayin sanyayarku ta taka rawa sosai a yadda yadda ya kamata yayi sanyi sararin samaniya. Don tabbatar da samun mafi kyawun aikin, la'akari da waɗannan abubuwan:
Girman daki : sanyayen iska suna aiki mafi kyau a cikin ɗakuna tare da samun iska mai kyau. Tabbatar cewa girman dakin ya dace da karfin mai sanyi. Mai sanyaya mai ƙanƙanta ga babban ɗakin ba zai iya ƙasƙantar da zafin jiki yadda ya kamata ba. A gefe guda, mai sanyaya wanda ya yi girma sosai ga ƙaramin sarari na iya sharar kuzari.
Samun iska . Don ingantaccen aiki, sanya sanyaya iska ta sama kusa da taga ko ƙofa. Air mai kwalliya suna aiki ta hanyar zane a cikin iska mai ɗumi da sanyaya shi ta hanyar lalacewa. Idan iska a cikin dakin ba ta da wata hanyar tserewa, mai sanyaya ba zai zama mai tasiri ba. Buɗe Windows na iya samar da sabo ne da ake buƙata don ingantaccen sanyi.
Guji katangar da tuka da zafi : kar a sanya iska mai sanyaya ta kai tsaye zuwa ganuwar, musamman waɗanda ke fuskantar rana. Mai sanyaya yana buƙatar madaidaicin jirgin sama don aiki da kyau, kuma bango na iya hana kwararar iska mai sanyi. Hakanan, guje wa sanya sanyaya mai laushi na kusa da zafi kamar murhun, ashe, ko hasken rana kai tsaye, kamar yadda zasu iya rage ingancin hasken kai tsaye.
Kafa naka Air mai sanyaya daidai yana tabbatar da cewa yana aiki da kyau kuma yadda ya kamata daga lokacin da kuka fara amfani da shi. Bi waɗannan matakan masu sauƙi don samun sanyanka na iska:
Sanya ruwa : Babban aikin mai sandar iska shine ya kwantar da iska ta hanyar fitar ruwa. Kafin juya naúrar, tabbatar cewa tankin ruwa ya cika zuwa matakin da aka ba da shawarar. Idan tankin ruwa ya yi ƙasa sosai, mai sanyaya ba zai iya samar da ingantaccen sanyaya ba.
Daidaita saurin fan : coolers na iska sau da yawa suna zuwa da saurin fan. Fara da sauri mai sauri ga yawancin mahalli, yayin da wannan ke ba da daidaito tsakanin sanyaya da kuma yawan kuzari. Kuna iya ƙara saurin fan idan ɗakin yana jin zafi ko rage shi idan iska tana jin sanyi sosai.
Zaɓi yanayin da ya dace : Yawancin ƙwayoyin iska na zamani suna zuwa tare da saiti da yawa ko kuma modes kamar su 'sanyaya, '' zaɓi kawai wanda ya dace da bukatunku. Idan kuna buƙatar mafi yawan sanyaya, zaɓi wannan 'sanyaya sanyi '. Koyaya, idan kawai kuna so ku kewaya iska ba tare da rage zafin jiki sosai ba, 'Fan-kawai kawai ya isa.
Don kiyaye ruwan sanyi na iska yana gudana cikin inganci, yana da mahimmanci don kula da shi akai-akai. Anan akwai wasu dabarun kiyayewa:
Tsaftace pads sanyaya : A tsawon lokaci, murfin sanyaya a cikin sanyanka na iska zai iya tara datti da fari, wanda yake rage yawansu. Tsaftace allunan a kai a kai suna amfani da ruwa da kuma kayan wanka mai laushi don tabbatar da ingantaccen aiki da sanyaya da sanyaya. Idan kunshin ya yi datti, maye gurbinsu da sababbi don kiyaye kyakkyawan aiki.
Kula da tanki na ruwa : ruwan tsaye zai iya zama ƙasa mai kiwo don ƙwayoyin cuta da ƙira. Bayan kowace amfani, ba komai tankar ruwa da shafa ya bushe da tsabta zane. Lokaci-lokaci tsaftace tanki tare da mai lalata mai laushi don hana haɓakar ƙwayoyin cuta masu cutarwa. Wannan zai kuma taimaka wajen riƙe warin da kuma tsabtace mai sanyaya.
Bincika abubuwan toshe : Tabbatar cewa iska tana da ruwa da kuma layin ruwa ba su da karfin cutattu. Ƙura ko tarkace na iya rufe rigakafin da kuma rage iska, sanya mai sanyin ku. Duba waɗannan wuraren kuma tsaftace su idan ya cancanta.
Air mai kwalliya na iya samar da kyakkyawan sanyaya, amma akwai ƙarin dabarun da za ku iya amfani da su don haɓaka ingancinsu:
Yi amfani tare da magoya baya : don ƙara tasirin sanyaya, yi amfani da iska mai sanyaya ta iska tare da magoya baya. Magoya bayan Fans suna taimakawa wajen kewaya iska mai sanyi da sanyaya ta sanyaya, tabbatar da hakan yana yaduwa sosai a ko'ina cikin dakin. Wannan yana taimakawa musamman a cikin manyan sarari inda mai sanyaya ruwan iska zai iya samun wahala zuwa kowane kusurwar ɗakin.
Sanyaya na dare : sanyaya jiragen ruwa na iya zama mai tasiri sosai yayin dare lokacin da yanayin yanayin yanayin waje. Buɗe Windows da daddare kuma bari mai sanyaya ya zana a cikin iska mai sanyi. Wannan zai ba da damar mai sanyanka na iska don aiki da inganci sosai, kamar yadda yana da damar zuwa Fresher, iska mai sanyi. Ta hanyar daidaita mai sanyanka don aiki a cikin dare, zaku iya jin daɗin yanayin bacci yayin ci gaba da amfani da makamashi zuwa ƙarami.
Yi amfani da rana a cikin Day a cikin yanayin iska mai iska : A lokacin rana, tabbatar cewa kuna amfani da mai sanyaya a cikin yanayin iska mai iska. Wannan yana nufin buɗe windows a gefe ɗaya na ɗakin don ba da damar mai sanyaya don jan cikin iska yayin tura iska mai zafi. Wannan dabarar tana aiki da kyau sosai idan akwai iska a waje, saboda yana taimakawa ƙirƙirar kwararar ruwan sanyi ta hanyar ɗakin.
Air cobolers gaba ɗaya yana da ƙarfin kuzari mai inganci idan aka kwatanta da ƙananan kwandidersan nan, amma har yanzu zaka iya rage yawan makamashin ku ta hanyar waɗannan nasihun:
Gudanar da matakan ruwa : kar a shafa ruwan tanki, saboda yana iya haifar da mai sanyaya don amfani da ƙarfin da ba dole ba. A gefe guda, tabbatar da tanki bai ragu ba, saboda wannan yana rage ingancin sanyaya mai sanyaya. Matsayi mai daidaitaccen ruwa yana tabbatar da sanyaya mai sanyaya yana aiki da kyau.
Daidaita saurin fan don inganci : Yi amfani da ƙananan hanyoyin ƙira yayin da dakin yayi sanyi. Babban saurin fan na cinye ƙarin wutar lantarki, don haka yi amfani da su sosai. A kan kwanakin zafi, ƙila kuna buƙatar gudanar da mai sanyaya a saurin fan, amma tabbatar da daidaita shi zuwa ƙananan saiti lokacin da zazzabi ya sauka.
Rufe ƙofofin da Windows : Idan kuna amfani da mai sanyaya a cikin ɗaki tare da windows ko kofofin, tabbatar cewa sun ɗan buɗe don ba da izinin iska. Babban rata na iya rage ikon mai sanyaya don kula da ƙananan zafin jiki. Rufe buɗe buɗewar ba da ba dole ba yana taimakawa wajen riƙe iska mai sanyi a ciki kuma yana sa mai sanyaya ya fi dacewa.
Yin amfani da sandar iska yadda ya kamata kusan fiye da juya shi kawai. Rashin daidaituwa, kiyayewa, da amfani da kuzari na iya haɓaka aikin ta, yana sa shi ingantaccen bayani don kiyaye sanyi yayin watanni masu yaduwa. Ta bin waɗannan nasihun, zaku iya tabbatar da sanyanka na iska ya yi aiki a mafi kyawun ta, yana ba ku da daidaito, kwanciyar hankali a duk tsawon lokaci. Don haka, saita sanyanka iska a cikin dama, kula da shi akai-akai, kuma daidaita sararin samaniya sanyi ba tare da rushe banki ba.